เครปไส้แตก สถานีตัวแม่

เครปไส้แตก เป็นอีกหนึ่งธุรกิจที่น่าจับตามองมากที่สุดเลยก็ว่าได้ สินค้าแค่ 1 ผลิตภัณฑ์แต่ขายได้ ทุกเพศทุกวัยและทุกวัน คำถามที่ตอบโจทย์การเริ่มต้นของทำธุรกิจ แฟรนไชส์เครปไส้แตก

เครปไส้แตก

0
สาขาแฟรนไชส์ทั่วประเทศ​

ขั้นตอนการซื้อ "แฟรนไชส์"

1. หาทำเลที่ตั้งที่จะลงขาย (ต้องมีระยะห่าง จากสาขาที่เปิดอยู่แล้ว ประมาณ 5 กิโล หรือแล้วแต่ทางแฟรนไซส์จะพิจารณาระยะห่าง)
2. กำหนดสถานที่ลงได้แล้ว โอนเงินมัดจำ 50% ของราคา set ที่เลือก และนัดวันเรียน (เรียนฟรี 4-5 ชั่วโมง) เลือกสถานที่เรียน
2.1 ฉะเชิงเทรา อ.แปลงยาว
2.2 บางขุนเทียน
2.3 เดินทางไปสอนลูกค้าที่บ้าน
3. วันเรียนรับของทั้งหมดกลับ พร้อมชำระเงินส่วนที่เหลือ
4. เคาน์เตอร์ หรือซุ้มจะสั่งผลิต หลังจากลูกค้าโอนเงินมัดจำ รอบแรก ระยะเวลาการผลิต 7-14 วัน
5. ราคายังไม่รวมค่าบริการขนส่ง

SET 1 : อุปกรณ์ + ป้ายหน้าร้าน

ราคา 29,990 บาท
หมายเหตุ : สำหรับลูกค้าที่มีเค้าเตอร์โต๊ะ หรือมีหน้าร้านเท่านั้น

SET 2.1, 2.2 อุปกรณ์ + เค้าเตอร์

ราคา 39,990 บาท, ราคา 49,990 บาท

SET 3 อุปกรณ์ + ซุ้มเครปไส้แตก

ราคา 59,990 บาท
  • แต่ละset ต่างกันยังไง ?

    ตอบ set 1 เป็นอุปกรณ์ ป้าย ( ไม่มีเค้าเตอร์)
    Set 2 เป็นอุปกรณ์ ป้าย เค้าเตอร์
    Set 3 เป็นอุปกรณ์ ป้าย ซุ้ม
    *ทุกset อุปกรณ์เหมือนกันหมดคะ*
    *ทุกset ยังไม่รวมค่าขนส่ง*

  • ขายแป้งไหม ?

    ตอบ ไม่ได้ขายแป้ง ( ใช้สิทธิกับคนซื้อแฟรนไชส์เท่านั้น)

  • ทำเลที่เหมาะสม ?

    ตอบ หน้าโรงเรียน หน้า7-11 หน้าชุมนุมเขตตลาด ในปั้มน้ำมัน

  • มีเตาไฟฟ้าไหม ?

    ตอบ มี เตาไฟฟ้า

  • มีแบบผ่อนไหม ?

    ตอบ ไม่มีระบบผ่อนชำระ

  • ระบบขนส่งแป้งหรือวัตถุดิบ ?

    ตอบ มีระบบขนส่งเอกชน , เคอรรี่ , scg

  • แป้ง 1 กิโลกรัม ทำได้ กี่ชื้น ?

    ตอบ แป้ง 1โล ทำได้ 25-30 ชิ้น แป้งเครปเก็บได้ 1 ปี เป็นแบบผง

  • ถ้าไม่สะดวกไปเรียน ?

    ตอบ เขตในกทม . ไปสอนที่บ้านลูกค้าได้ ถ้า ตจว. มีค่าเดินทาง 15 บาทต่อกิโล

  • เสียรายปีไหม ?

    ตอบ ไม่เสียอะไรแล้ว

  • แป้ง ทำเครปเย็นได้ไหม ?

    ตอบ แป้งทำเครปร้อนและเครปเย็นได้ ทำวอฟเฟิลฮองกงได้

  • ต้นทุนต่อชิ้น ?

    ตอบ ต้นทุน 15-18 บาทต่อชิ้น เตาแก๊ส
    ต้นทุน 16-20 บาทต่อชิ้น เตาไฟฟ้า
    แป้ง 2฿
    ซอง 2฿
    ไฟ 1฿
    น้ำ1฿
    ค่างาน 1 ฿
    ไส้ 8฿
    ต่างๆ1฿
    รวม 16฿ ประมานที่คิด
    พวก ไส้ จะ แบ่งเป็นถุงเล็กๆ ใส่ตกถุงละ 2-3 บาท ซื้อมา เร้ว มา ตวงดูว่าถ้าใส่ ถุงละ2-3บาท จะใส้ได้ ดี่ถุง

  • ราคาขายต่อชิ้น ?

    ตอบ จะขาย 3 ไส้ ราคา. 29 บาท
    หรือ3ไส้ 39 บาท
    หรือ 3ไส้ 49 บาท
    * ราคาขึ้นกับ พื้นที่เช่า จังหวัดที่เปิด เครปไส้แตก
    ราคา 89 บาท ( บังคับ )

  • ต้องซื้ออะไรกับแฟรนไชส์บ้าง ?

    ตอบ แป้งเครปแบบผง 100-120 บาท กับ ซองเครป1.5/ซอง

  • ต้องเสียรายปีไหม ?

    ตอบ ไม่ต้องเสีย จ่ายครั้งเดียวจบคะ

  • จะเปิดร้านเลย ต้องซื้ออะไรเพิ่มเองบ้าง ?

    ตอบ ไส้เครป และ ถังแก๊ส
    อุปกรณ์ ทุกอย่างมีให้ครบแล้ว
    *ยกเว้น แยม กับซอส และไส้บางส่วนมีให้ฟรี*

  • สนใจเปิด ทำไงต่อ ?

    ตอบ 1. มัดจำครึ่งของราคาเซตที่เลือก
    2. หลังจากมัดจำ3-7 วัน นัดวันเรียนแล้วเปิดร้านได้เลย

  • เรียนได้กี่คน ?

    ตอบ 2-3 คนคะ

  • ในทุกๆๆเซต มีกี่เตา ?

    ตอบ มี 1 เตา หน้าเตา 14นิ้ว

  • ร้านต้องมีตู้เย็นไหม ?

    ตอบ ต้องมี เพราะ แป้งเครปที่ปั่นแล้ว ต้องเย็นตลอดเวลา คะ

  • ระยะเวลาในการเรียน ?

    ตอบ เรียน 5-6 ชม หรือจนกว่า จะเป็น

แฟรนไชส์ของเรา

เครปไส้แตก ที่มีแฟรนไชส์ในประเทศไทย มากถึง 640 สาขา
ล่าสุด...เปิดอีก 8 สาขาในตลาดต่างประเทศ ทั้งลาว มาเลเซีย เมียนมา และบาห์เรน

ติดต่อเรา

หจก. เครปไส้แตก จำกัด 102/1 หมู่5 ตำบลแปลงยาว อำเภอแปลงยาว จังหวัดฉะเชิงเทรา 24190
โทร 085-0833415 , 086-8390868